(¯`*•.¸.¸Tin Học Là Chia Sẽ¸.¸.•*´¯)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
(¯`*•.¸.¸Tin Học Là Chia Sẽ¸.¸.•*´¯)

Diễn đàn CNTT Nơi Trao đổi Về Kiến Thức Tin học

Trang ChínhTrang Chính  Portal*Portal*  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

1 số dấu hiệu cơ bản để nhận biết máy tính của bạn bị nhiễm Virus.

Go down 
Tác giảThông điệp
seudaudovn
nguyentrungtin067
nguyentrungtin067

1 số dấu hiệu cơ bản để nhận biết máy tính của bạn bị nhiễm Virus. Empty
Bài gửiTiêu đề: 1 số dấu hiệu cơ bản để nhận biết máy tính của bạn bị nhiễm Virus.   1 số dấu hiệu cơ bản để nhận biết máy tính của bạn bị nhiễm Virus. EmptySun Aug 03, 2008 3:25 pm

1. Mở Task Manager (bấm chuột phải vào thanh Taskbar hoặc tổ hợp phím Ctrl + Alt + Del) và Registry (chạy RUN và gõ dòng lệnh: regedit). Nếu 1 trong 2 chương trình đó hoặc là cả 2 không mở được thì chắc chắn 100% máy bạn đã nhiễm Virus.
2. Nếu trong máy của bạn có những thư mục có hình dạng hơi lạ so với những thư mục khác ( cái này phải tinh mắt mới nhận ra được), bạn hãy mở chức năng hiển thị rõ phần đuôi mở rộng của các file bằng cách vào Tool -> Folder Option -> View -> bỏ dấu chọn trong ô: Hide extensions for known file types.. Làm xong bước này bạn sẽ nhận thấy các Thư mục kia có đuôi mở rộng là *.exe -> vậy là những con Virus đang làm tổ trong máy bạn rồi đó.

Trên đây là 2 cách cơ bản nhất để nhận biết máy tính có bị nhiễm Virus hay không, tất nhiên là còn những cách khác nhưng tạm thời mình chưa nghĩ ra, ai biết bổ sung thêm nhé.
Còn về chương trình diệt Virus, mình đề cử Kaspersky là số 1. Mình hoàn toàn tin tưởng tuyệt đối về nó. Nhưng các bạn nhớ là Kaspersky bản 7. thôi nhé, vì bản 8. chưa bẻ khoá được.

1 số dấu hiệu cơ bản để nhận biết máy tính của bạn bị nhiễm Virus.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tổng hợp về cách diệt virus Kavo !!